![%e0%b9%82%e0%b8%84%e0%b8%a3%e0%b8%87%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b9%81%e0%b8%99%e0%b8%b0%e0%b9%81%e0%b8%99%e0%b8%a7%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%a8%e0%b8%b6%e0%b8%81%e0%b8%a9%e0%b8%b2%e0%b8%95](http://www.stc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/DSC_9724-1140x500.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ ๒๒ ธันวาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. ดร.สมจิตต์ ศรีสมพันธุ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคสุพรรณบุรี เป็นประธานพิธีเปิดโครงการแนะแนวการศึกษาต่อ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๕ มีนักศึกษาระดับชั้น ปวส.๒ ทุกแผนกวิชาช่าง จำนวน ๕๕๔ คน เข้ารับฟังการบรรยาย โดยมีสถาบันการศึกษาต่างๆ ให้ความร่วมมือเตรียมข้อมูล และบรรยายให้กับนักศึกษาได้รับทราบ จำนวน ๙ สถาบัน ที่มาให้การแนะแนวศึกษาต่อ ณ โดม ๗๐ ปี วิทยาลัยเทคนิคสุพรรณบุรี
![](http://www.stc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/DSC_9625-1024x683.jpg)
![](http://www.stc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/DSC_9616-1024x683.jpg)
![](http://www.stc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/DSC_9620-1024x683.jpg)
![](http://www.stc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/DSC_9724-1024x683.jpg)
![](http://www.stc.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/DSC_9602-1024x683.jpg)
Leave a Reply